ข่าวประชาสัมพันธ์
wksc newsกิจกรรม “Day Camp ผู้บำเพ็ญประโยชน์ และ พิธีกล่าวคำปฏิญาณตน และมอบเข็มผู้บำเพ็ญประโยชน์ 2565
วันที่ 5 มิ.ย. 2566|โดย พัชราภา วิริยะตานนท์![กิจกรรม “Day Camp ผู้บำเพ็ญประโยชน์ และ พิธีกล่าวคำปฏิญาณตน และมอบเข็มผู้บำเพ็ญประโยชน์ 2565](https://www.wksc.ac.th/images/news/covers/news_351686007512.jpg)
*** กิจกรรมค่ายผู้บำเพ็ญประโยชน์ ***
ระหว่างวันที่ 12-13 มกราคม 2566 โรงเรียนเวียงแหงวิทยาคม ได้จัดกิจกรรม “Day Camp ผู้บำเพ็ญประโยชน์ และ พิธีกล่าวคำปฏิญาณตน และมอบเข็มผู้บำเพ็ญประโยชน์ ประจำปีการศึกษา 2565” ซึ่งเป็นการฝึกกระบวนการในการทำงาน เพื่อพัฒนาตนเองให้เต็มตามศักยภาพ โดยในการฝึกจะต้องได้รับการพัฒนาตนเองให้เต็มศักยภาพและครบถ้วนทั้ง ๖ ด้าน คือ ร่างกาย อารมณ์ สังคม สติปัญญา จิตใจ และคุณธรรม ผู้บำเพ็ญประโยชน์ ร่วมกิจกรรมด้วยความสนุกสนาน