ข่าวประชาสัมพันธ์
wksc newsพิธีเข้าประจำกองลูกเสือ-เนตรนารีสามัญรุ่นใหญ่และกิจกรรมวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า
วันที่ 5 มิ.ย. 2566|โดย พัชราภา วิริยะตานนท์![พิธีเข้าประจำกองลูกเสือ-เนตรนารีสามัญรุ่นใหญ่และกิจกรรมวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า](https://www.wksc.ac.th/images/news/covers/news_241685993219.jpg)
พิธีเข้าประจำกอง ประดับอินธนู และวันวชิราวุธ
โรงเรียนเวียงแหงวิทยาคมจัดพิธีเข้าประจำกองลูกเสือ-เนตรนารีสามัญรุ่นใหญ่ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 และจัดกิจกรรมวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้าเพื่อน้อมรำลึกถึงวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระปรเมนทรมหาวชิราวุธ พระมงกุฎเกล้า ณ บริเวณลานกิจกรรมโรงเรียนเวียงแหงวิทยาคม อำเภอเวียงแหง จังหวัดเชียงใหม่ โดยนายประพันธ์ บุญวรรณ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเวียงแหงวิทยาคม มอบหมายให้นางวดีลดา เขียวพรม รองผู้อำนวยการโรงเรียนเวียงแหงวิทยาคม เป็นประธาน นำคณะผู้บริหาร ครู ผู้บังคับบัญชาลูกเสือ และลูกเสือ-เนตรนารี เข้าร่วมพิธีประจำกองลูกเสือสามัญรุ่นใหญ่ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 ร่วมประดับอินธนูให้กับลูกเสือ-เนตรนารี และวางพวงมาลาและถวายราชสดุดีพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว
#งานประชาสัมพันธ์โรงเรียนเวียงแหงวิทยาคม