ข่าวประชาสัมพันธ์
wksc newsกิจกรรมประชาสัมพันธ์และรณรงค์การใช้งาน Application Thai lD
วันที่ 21 มิ.ย. 2566|โดย พัชราภา วิริยะตานนท์![กิจกรรมประชาสัมพันธ์และรณรงค์การใช้งาน Application Thai lD](https://www.wksc.ac.th/images/news/covers/news_1091687342916.jpg)
วันที่ 16 มิถุนายน 2566 นายประพันธ์ บุญวรรณ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเวียงแหงวิทยาคม พร้อมด้วย นางวดีลดา เขียวพรม รองผู้อำนวยการโรงเรียนเวียงแหงวิทยาคม นำคณะครูและนักเรียนเข้ารับการอบรม ประชาสัมพันธ์และรณรงค์การใช้งาน Application “ThalD” จากอำเภอเวียงแหง โดยมี นายปกรณ์ สุระคำแหง ปลัดอำเภอ หัวหน้ากลุ่มงานบริหารงานปกครอง และนายอิศราวุฒิ นลินวิจิตร ปลัดอำเภอ (เจ้าพนักงานปกครองชำนาญการ) ให้ความรู้แก่ คณะผู้บริหาร ครู และนักเรียนในครั้งนี้
www.wksc.ac.th
#งานประชาสัมพันธ์โรงเรียนเวียงแหงวิทยาคม