กิจกรรมภายในโรงเรียน
Activities within the school ประเพณียี่เป็ง โรงเรียนเวียงแหงวิทยาคม ปีการศึกษา 2565
![กิจกรรมภายในโรงเรียน](https://www.wksc.ac.th/images/activity/cover/act_211688444698.jpg)
กิจกรรมประเพณียี่เป็ง โดยกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม จัดกิจกรรมในโรงเรียนเวียงแหงวิทยาคม
มีการจัดทำซุ้มประตูป่า เดินขบวนมายังสระน้ำในโรงเรียนเพื่อทำกิจกรรมการลอยกระทง ซึ่งแต่ละห้องเรียนได้นำกระทงที่ร่วมกันทำมาลอยพร้อมด้วยครูที่ปรึกษาประจำชั้น
ภาพโดย: นางสาวพัชราภา วิริยะตานนท์ ปริมิททร์ ทัศนีย์ทอง (เพจภาพจำว.ค.)
#งานประชาสัมพันธ์โรงเรียนเวียงแหงวิทยาคม